phpMyAdmin 5.2.1-dev - en to cy translation catalogue (469 entries)

en: "DROP DATABASE" statements are disabled.
cy: Mae datganiadau "DROP DATABASE" wedi'u hanalluogi.

en: %B %d, %Y at %I:%M %p
cy: %B %d, %Y am %I:%M %p

en: %d is not valid row number.
cy: Dydy %d ddim yn rhif rhes dilys.

en: %s days, %s hours, %s minutes and %s seconds
cy: %s diwrnod, %s awr, %s munud a %s eiliad

en: %s has been disabled for this MySQL server.
cy: Cafodd %s ei analluogi ar y gweinydd MySQL hwn.

en: %s is available on this MySQL server.
cy: Mae %s ar gael ar y gweinydd MySQL hwn.

en: %s is the default storage engine on this MySQL server.
cy: %s yw'r peiriant storio diofyn ar y gweinydd MySQL hwn.

en: - none -
cy: -dim-

en: Access denied!
cy: Mynediad wedi'i wrthod!

en: Action
cy: Gweithred

en: Activate now
cy: Gweithredwch nawr

en: Add %s
cy: Ychwanegwch %s

en: Add %s column(s)
cy: Ychwanegwch %s colofn

en: Add AUTO_INCREMENT value
cy: Ychwanegwch werth AUTO_INCREMENT

en: Add DROP DATABASE
cy: Ychwanegu DROP DATABASE

en: Add DROP TABLE
cy: Ychwanegu DROP TABLE

en: Add DROP VIEW
cy: Ychwanegu DROP VIEW

en: Add a new server
cy: Ychwanegwch weinydd newydd

en: Add constraints
cy: Ychwanegwch cyfyngiadau

en: All
cy: Pob

en: Allow login to any MySQL server
cy: Caniatáu mewngofnodi i unrhyw weinydd MySQL

en: Analyze
cy: Dadansoddi

en: Analyze table
cy: Dadansoddi tabl

en: Angular links
cy: Cysylltiadau onglog

en: Any host
cy: Unrhyw westeiwr

en: Any user
cy: Unrhyw ddefnyddiwr

en: Apr
cy: Ebr

en: April
cy: Ebrill

en: As defined:
cy: Fel a ddiffiniwyd:

en: Ascending
cy: Esgynnol

en: Aug
cy: Aws

en: August
cy: Awst

en: Autoextend increment
cy: Cynyddiad awtoestyn

en: Automatic recovery mode
cy: Modd adferiad awtomatig

en: Back
cy: Nôl

en: Bad type!
cy: Math ddrwg!

en: Binary
cy: Deuaidd

en: Binary - do not edit
cy: Deuaidd - peidiwch â golygu

en: Binary log
cy: Log deuaidd

en: Bookmark this SQL query
cy: Clustnodwch yr ymholiad SQL hwn

en: Browse
cy: Pori

en: Buffer Pool
cy: Pwll Byffer

en: Buffer Pool Activity
cy: Gweithgaredd Pwll Byffer

en: Buffer Pool Usage
cy: Defnydd Pwll Byffer

en: Buffer pool size
cy: Maint y pwll byffer

en: Busy pages
cy: Tudalennau prysur

en: CREATE DATABASE before copying
cy: Defnyddiwch CREATE DATABASE cyn copïo

en: CSV for MS Excel
cy: CSV ar gyfer MS Excel

en: Cancel
cy: Diddymu

en: Cannot connect: invalid settings.
cy: Methu â chysylltu: gosodiadau annilys.

en: Cannot log in to the MySQL server
cy: Methu â mewngofnodi i'r gweinydd MySQL

en: Change
cy: Newid

en: Change password
cy: Newid cyfrinair

en: Character set of the file
cy: Set nodau y ffeil

en: Character set of the file:
cy: Set nodau'r ffeil:

en: Charset
cy: Set nodau

en: Charsets
cy: Setiau nod

en: Check
cy: Gwirio

en: Check for latest version
cy: Gwiriwch y fersiwn diweddaraf

en: Check table
cy: Gwirio tabl

en: Check tables having overhead
cy: Gwiriwch dablau â gorbenion

en: Choose column to display
cy: Dewis colofn i'w dangos

en: Clear
cy: Clirio

en: Click to sort.
cy: Clicia i drefnu.

en: Close
cy: Cau

en: Collation
cy: Coladiad

en: Column
cy: Colofn

en: Columns
cy: Colofnau

en: Command
cy: Gorchymyn

en: Comment
cy: Sylw

en: Comments
cy: Sylwadau

en: Compression
cy: Cywasgiad

en: Could not load import plugins, please check your installation!
cy: Nid oedd modd llwytho ategynnau mewnforio, gwiriwch eich arsefydliad!

en: Create
cy: Creu

en: Create table
cy: Crëwch dabl

en: Create version
cy: Crëwch fersiwn

en: Created
cy: Crëwyd

en: Creation
cy: Cread

en: Data definition statement
cy: Datganiad diffiniad data

en: Data file grow size
cy: Maint tyfu'r ffeil ddata

en: Data files
cy: Ffeiliau data

en: Data home directory
cy: Cyfeiriadur hafan data

en: Data manipulation statement
cy: Datganiad trin data

en: Data only
cy: Data yn unig

en: Database
cy: Cronfa ddata

en: Database %1$s has been created.
cy: Cafodd y gronfa ddata %1$s ei chreu.

en: Database %s has been dropped.
cy: Cafodd cronfa ddata %s ei gollwng.

en: Database Log
cy: Log cronfa ddata

en: Database comment
cy: Sylw cronfa ddata

en: Database name template
cy: Templed enw cronfa ddata

en: Database seems to be empty!
cy: Mae'r gronfa ddata yn ymddangos yn wag!

en: Databases
cy: Cronfeydd Data

en: Databases statistics
cy: Ystadegau cronfeydd data

en: Date
cy: Dyddiad

en: Deactivate now
cy: Dadweithredwch nawr

en: Dec
cy: Rhag

en: December
cy: Rhagfyr

en: Default
cy: Diofyn

en: Default language
cy: Iaith ddiofyn

en: Default server
cy: Gweinydd diofyn

en: Default table tab
cy: Tab tabl diofyn

en: Default theme %s not found!
cy: Thema diofyn %s heb ei darganfod!

en: Delete
cy: Dileu

en: Delete the matches for the %s table?
cy: Dileu'r cydweddau ar gyfer tabl %s?

en: Delimiter
cy: Cyfyngydd

en: Descending
cy: Disgynnol

en: Description
cy: Disgrifiad

en: Designer
cy: Dyluniwr

en: Details…
cy: Manylion…

en: Direct links
cy: Cysylltiadau uniongyrchol

en: Dirty pages
cy: Tudalennau brwnt

en: Disabled
cy: Analluogwyd

en: Display
cy: Dangos

en: Display columns table
cy: Dangos tabl colofnau

en: Display servers as a list
cy: Dangos gweinyddion fel rhestr

en: Displays a link to download this image.
cy: Mae'n dangos dolen er mwyn lawrlwytho'r ddelwedd hon.

en: Documentation
cy: Dogfennaeth

en: Donate
cy: Rhodd

en: Done
cy: Gorffen

en: Drop
cy: Gollwng

en: Drop the database (DROP)
cy: Dilëwch y gronfa ddata (DROP)

en: Dump all rows
cy: Dadlwytho pob rhes

en: Dump has been saved to file %s.
cy: Dadlwythiad wedi'i gadw i'r ffeil %s.

en: Dumping data for table
cy: Dadlwytho data ar gyfer y tabl

en: Edit
cy: Golygu

en: Edit next row
cy: Golygu'r rhes nesaf

en: Edit server
cy: Golygu gweinydd

en: Empty
cy: Gwagu

en: End of line
cy: Diwedd y llinell

en: Engines
cy: Peiriannau

en: Error
cy: Gwall

en: Event
cy: Digwyddiad

en: Event type
cy: Math y digwyddiad

en: Events
cy: Digwyddiadau

en: Explain SQL
cy: Esbonio SQL

en: Export
cy: Allforio

en: Export as %s
cy: Allforio fel %s

en: Extra
cy: Ychwanegol

en: Failed to write file to disk.
cy: Methu ag ysgrifennu i'r ddisg.

en: Features
cy: Nodweddion

en: Feb
cy: Chwe

en: February
cy: Chwefror

en: File %s already exists on server, change filename or check overwrite option.
cy: Mae'r ffeil %s yn bodoli ar y gweinydd yn barod. Newidiwch enw'r ffeil neu gwiriwch yr opsiwn trosysgrifo.

en: File upload stopped by extension.
cy: Cafodd y lanlwythiad ei atal gan estyniad.

en: File uploads are not allowed on this server.
cy: Dyw lanlwytho ffeiliau ddim yn cael ei ganiatáu ar y gweinydd hwn.

en: Files
cy: Ffeiliau

en: Filter
cy: Hidlydd

en: Find:
cy: Darganfod:

en: Format
cy: Fformat

en: Format of imported file
cy: Fformat y ffeil a mewnforiwyd

en: Fr
cy: Gw

en: Free pages
cy: Tudalennau rhydd

en: Fri
cy: Gwe

en: Friday
cy: Dydd Gwener

en: Fulltext
cy: Testunllawn

en: Function
cy: Swyddogaeth

en: Functions
cy: Swyddogaethau

en: General relation features
cy: Nodweddion perthynas cyffredinol

en: Generate
cy: Generadu

en: Get more themes!
cy: Cael gafael ar mwy o themâu!

en: Go
cy: Ewch

en: Go back to previous page
cy: Dychwelyd i'r dudalen flaenorol

en: Go back to this page
cy: Dychwelyd i'r dudalen hon

en: Help
cy: Cymorth

en: Hide
cy: Cuddio

en: Hide databases
cy: Cuddio cronfeydd data

en: Hide/Show all
cy: Cuddio/Dangos pob

en: Host
cy: Gwesteiwr

en: Hour
cy: Awr

en: Ignore
cy: Anwybyddu

en: Import
cy: Mewnforio

en: Include table caption
cy: Cynnwys pennawd y tabl

en: Index
cy: Indecs

en: Index %s has been dropped.
cy: Cafodd indecs %s ei ollwng.

en: Index cache size
cy: Maint yr ystorfa indecs

en: Indexes
cy: Indecsau

en: Information
cy: Gwybodaeth

en: InnoDB Status
cy: Statws InnoDB

en: Insert
cy: Mewnosod

en: Insert another new row
cy: Mewnosod rhes newydd arall

en: Insert as new row
cy: Mewnosod fel rhes newydd

en: Inside column:
cy: Tu fewn colofn:

en: Insufficient space to save the file %s.
cy: Lle annigonol i gadw'r ffeil %s.

en: Invalid server index: %s
cy: Indecs gweinydd annilys: %s

en: Invalid table name
cy: Enw tabl annilys

en: Jan
cy: Ion

en: January
cy: Ionawr

en: Jul
cy: Gor

en: July
cy: Gorffennaf

en: Jun
cy: Meh

en: June
cy: Mehefin

en: Keyname
cy: Enw allweddol

en: Kill
cy: Lladd

en: Label key
cy: Allwedd y label

en: Landscape
cy: Tirlun

en: Language
cy: iaith

en: Last check
cy: Gwiriad diwethaf

en: Last update
cy: Diweddariad diwethaf

en: Last version
cy: Fersiwn diweddaraf

en: Latched pages
cy: Tudalennau

en: Links to
cy: Yn cysylltu gyda

en: Local
cy: Lleol

en: Log buffer size
cy: Maint log y byffer

en: Log cache size
cy: Maint yr ystorfa log

en: Log file count
cy: Cyfrif ffeiliau log

en: Log file threshold
cy: Trothwy'r ffeil log

en: Log in
cy: Mewngofnodwch

en: Log name
cy: Enw'r log

en: Login without a password is forbidden by configuration (see AllowNoPassword)
cy: Nid oes hawl mewngofnodi heb gyfrinair. Dyma'r gosodiad yn eich ffurfwedd (gweler AllowNoPassword)

en: Logout URL
cy: URL allgofnodi

en: Mar
cy: Maw

en: March
cy: Mawrth

en: Max: %s%s
cy: Uchaf: %s%s

en: May
cy: Mai

en: MediaWiki Table
cy: Tabl MediaWiki

en: Minute
cy: Munud

en: Missing a temporary folder.
cy: Ffolder dros dro ar goll.

en: Missing data for %s
cy: Data ar goll ar gyfer %s

en: Missing value in the form!
cy: Gwerth ar goll yn y ffurflen!

en: Mo
cy: Llu

en: Modifications have been saved
cy: Cafodd yr addasiadau eu cadw

en: Mon
cy: Llun

en: Monday
cy: Dydd Llun

en: MySQL said:
cy: Dywedodd MySQL:

en: Name
cy: Enw

en: New server
cy: Gweinydd newydd

en: No
cy: Na

en: No Password
cy: Dim Cyfrinair

en: No Privileges
cy: Dim Breintiau

en: No change
cy: Dim newid

en: No data was received to import. Either no file name was submitted, or the file size exceeded the maximum size permitted by your PHP configuration. See [doc@faq1-16]FAQ 1.16[/doc].
cy: Nid oedd data wedi'u derbyn i'w mewnforio. Naill ai nid oedd enw ffeil wedi'i osod, neu roedd maint y ffeil yn fwy na'r maint uchaf sy'n cael ei ganiatáu gan eich ffurfwedd PHP. Gweler  See [doc@faq1-16]FAQ 1.16[/doc].

en: No databases
cy: Dim cronfeydd data

en: No databases selected.
cy: Dim cronfeydd data wedi'u dewis.

en: No index defined!
cy: Dim indecs wedi'i ddiffinio!

en: No tables found in database.
cy: Dim tablau wedi'u darganfod yn y gronfa ddata.

en: No valid image path for theme %s found!
cy: Dim llwybr delwedd dilys ar gael ar gyfer thema %s!

en: None
cy: Dim

[ctx: None privileges]
en: None
cy: Dim

en: Nov
cy: Tach

en: November
cy: Tachwedd

en: Null
cy: Nyl

en: Number of columns
cy: Nifer y colofnau

en: Oct
cy: Hyd

en: October
cy: Hydref

en: Official Homepage
cy: Hafan Swyddogol

en: Only show keys
cy: Dangos allweddau'n unig

en: Operations
cy: Gweithrediadau

en: Optimize
cy: Optimeiddio

en: Optimize table
cy: Optimeiddio tabl

en: Options
cy: Opsiynau

en: Original position
cy: Safle gwreiddiol

en: Overhead
cy: Gorbenion

en: Overview
cy: Gorolwg

en: Overwrite existing file(s)
cy: Trosysgrifo ffeil(iau) sy'n bodoli yn barod

en: Packed
cy: Paciwyd

en: Page name
cy: Enw'r dudalen

en: Page number:
cy: Rhif tudalen:

en: Pages containing data
cy: Tudalennau sy'n cynnwys data

en: Pages to be flushed
cy: Tudalennau i'w gwacáu

en: Paper size
cy: Maint papur

en: Partition maintenance
cy: Cynhaliaeth ymraniadau

en: Password
cy: Cyfrinair

en: Password for config auth
cy: Cyfrinair am 'config auth'

en: Password:
cy: Cyfrinair:

en: Please be patient, the file is being uploaded. Details about the upload are not available.
cy: Byddwch yn amyneddgar, mae'r ffeil yn cael ei lanlwytho. Does dim manylion parthed y lanlwythiad ar gael.

en: Portrait
cy: Portread

en: Position
cy: Safle

en: Primary
cy: Cynradd

en: Print
cy: Argraffu

en: Privileges
cy: Breintiau

en: Procedures
cy: Gweithdrefnau

en: Processes
cy: Prosesau

en: Profiling
cy: Proffilio

en: Put columns names in the first row
cy: Rhoi enwau colofnau yn y rhes gyntaf

en: Query
cy: Ymholiad

en: Query results operations
cy: Gweithrediadau canlyniadau ymholiad

en: Re-type
cy: Ail-deipiwch

en: Read misses
cy: Colledion darllen

en: Read misses in %
cy: Colledion darllen mewn %

en: Read requests
cy: Ceisiadau darllen

en: Rebuild
cy: Ailadeiladu

en: Record cache size
cy: Maint yr ystorfa cofnod

en: Refresh
cy: Adfywio

en: Relational key
cy: Allwedd perthynol

en: Relational schema
cy: Sgema perthynol

en: Reload
cy: Ail-lwytho

en: Remove database
cy: Tynnwch y gronfa ddata

en: Remove partitioning
cy: Tynnu'r ymraniadu

en: Rename table to
cy: Ailenwi tabl i

en: Rename view to
cy: Ailenwch golwg i

en: Repair
cy: Trwsio

en: Repair table
cy: Trwsio tabl

en: Repair threads
cy: Trwsio edafedd

en: Replication
cy: Dyblygiad

en: Reset
cy: Ailosod

en: Restore default value
cy: Adfer gwerth diofyn

en: Return type
cy: Dychwelyd math

en: Routines
cy: Rheolweithiau

en: Row file grow size
cy: Maint tyfu'r ffeil rhes

en: Rows
cy: Rhesi

en: SQL compatibility mode
cy: Modd cytunedd SQL

en: SQL dump
cy: Dadlwythiad SQL

en: SQL dump (file download)
cy: Dadlwythiad SQL (lawrlwytho ffeil)

en: SQL execution
cy: Gweithrediad SQL

en: SQL query
cy: Ymholiad SQL

en: SQL query history table
cy: Tabl hanes ymholiadau SQL

en: SQL query on database <b>%s</b>:
cy: Ymholiad SQL ar gronfa ddata <b>%s</b>:

en: SQL query tracking table
cy: Tabl tracio ymholiadau SQL

en: Sat
cy: Sad

en: Saturday
cy: Dydd Sadwrn

en: Save
cy: Cadw

en: Save as file
cy: Cadw fel ffeil

en: Save on server
cy: Cadw ar y gweinydd

en: Search
cy: Chwilio

en: Search in database
cy: Chwilio yn y gronfa ddata

en: Second
cy: Eiliad

en: Select Foreign Key
cy: Dewis Allwedd Estron

en: Sep
cy: Med

en: September
cy: Medi

en: Server
cy: Gweinydd

en: Server ID
cy: ID y Gweinydd

en: Server hostname
cy: Enw gwesteiwr y gweinydd

en: Server name template
cy: Templed enw gweinydd

en: Server socket
cy: Soced gweinydd

en: Server:
cy: Gweinydd:

en: Servers
cy: Gweinyddion

en: Set value: %s
cy: Gosod gwerth: %s

[ctx: Short month name]
en: May
cy: Mai

en: Show
cy: Dangos

en: Show BLOB contents
cy: Dangos cynnwys BLOB

en: Show PHP information
cy: Dangos gwybodaeth PHP

en: Show SQL queries
cy: Dangos ymholiadau SQL

en: Show all
cy: Dangos pob

en: Show binary contents
cy: Dangos cynnwys deuaidd

en: Show color
cy: Dangos lliw

en: Show create database form
cy: Dangos ffurflen creu cronfa ddata

en: Show form
cy: Dangos ffurflen

en: Show function fields
cy: Dangos meysydd swyddogaeth

en: Show grid
cy: Dangos grid

en: Show insert query
cy: Dangos ymholiad mewnosod

en: Show only listed databases
cy: Dangoswch gronfeydd data a restrir yn unig

en: Show password change form
cy: Dangos ffurflen newid cyfrinair

en: Show phpinfo() link
cy: Dangos cysylltiad i phpinfo()

en: Show statistics
cy: Dangos ystadegau

en: Show this query here again
cy: Dangoswch  yr ymholiad hwn yma eto

en: Showing bookmark
cy: Dangos clustnod

en: Showing rows %1$s - %2$s.
cy: Yn dangos rhesi %1$s i %2$s.

en: Size
cy: Maint

en: Skip Explain SQL
cy: Sgipio Esbonio SQL

en: Skip locked tables
cy: Neidio tablau ar glo

en: Snap to grid
cy: Snap i'r grid

en: Sort
cy: Trefnu

en: Sort buffer size
cy: Trefnu maint y byffer

en: Statements to track
cy: Datganiadau i'w tracio

en: Status
cy: Statws

en: Storage Engine
cy: Peiriant Storio

en: Structure
cy: Strwythur

en: Structure and data
cy: Strwythur a data

en: Structure only
cy: Strwythur yn unig

en: Structure snapshot
cy: Ciplun strwythur

en: Submit
cy: Gyrru

en: Sum
cy: Swm

en: Sunday
cy: Dydd Sul

en: Switch to %svisual builder%s
cy: Newid i %sadeiladwr gweledol%s

en: Switch to copied database
cy: Newidiwch i'r gronfa ddata a gopïwyd

en: Table
cy: Tabl

en: Table %s has been emptied.
cy: Cafodd tabl %s ei wagu.

en: Table caption
cy: Pennawd y tabl

en: Table comments
cy: Sylwadau tabl

en: Table comments:
cy: Sylwadau tabl:

en: Table name template
cy: Templed enw tabl

en: Table of contents
cy: Tabl cynnwys

en: Table structure for table
cy: Strwythur y tabl ar gyfer y tabl

en: Tables
cy: Tablau

en: Target database
cy: Cronfa ddata targed

en: Th
cy: Ia

en: The %s file is not available on this system, please visit %s for more information.
cy: Dyw'r ffeil %s ddim ar gael ar y system hon. Ewch i %s am wybodaeth bellach.

en: The bookmark has been deleted.
cy: Cafodd y clustnod ei ddileu.

en: The common part of the directory path for all InnoDB data files.
cy: Y rhan gyffredin o lwybr y cyfeiriadur ar gyfer pob ffeil data InnoDB.

en: The database name is empty!
cy: Mae enw'r gronfa ddata'n wag!

en: The directory you set for upload work cannot be reached.
cy: Does dim modd cyrraedd y cyfeiriadur a osodoch chi ar gyfer gwaith a lanwlythwyd.

en: The file is being processed, please be patient.
cy: Mae'r ffeil yn cael ei phrosesu. Byddwch yn amyneddgar.

en: The host name is empty!
cy: Mae enw'r gwesteiwr yn wag!

en: The indexes %1$s and %2$s seem to be equal and one of them could possibly be removed.
cy: Mae'n edrych fel bod yr indecsau %1$s a %2$s yn hafal. Gallwch chi dynnu un ohonyn nhw.

en: The password is empty!
cy: Mae'r cyfrinair yn wag!

en: The passwords aren't the same!
cy: Nid yw'r cyfrineiriau'n debyg!

en: The primary key has been dropped.
cy: Cafodd yr allwedd gynradd ei gollwng.

en: The user name is empty!
cy: Mae enw'r defnyddiwr yn wag!

en: The web server does not have permission to save the file %s.
cy: Nid oes gan y gweinydd gwe yr hawl i gadw'r ffeil %s.

en: Theme %s not found!
cy: Heb ddarganfod thema ddiofyn %s!

en: There are no configured servers
cy: Nid oes unrhyw gweinyddion a ffurfweddwyd

en: There is no detailed status information available for this storage engine.
cy: Does dim gwybodaeth statws fanwl ar gael ar gyfer y peiriant storio hwn.

en: This MySQL server does not support the %s storage engine.
cy: Dyw'r gweinydd MySQL hwn ddim yn cynnal y peiriant storio %s.

en: This operation could take a long time. Proceed anyway?
cy: Gall y weithrediad hon gymryd amser hir. Parhau beth bynnag?

en: This option will replace your table and contained data.
cy: Bydd yr opsiwn hwn yn disodli eich tabl a'r data sydd ynddo.

en: This view has at least this number of rows. Please refer to %sdocumentation%s.
cy: Mae gan yr olwg hon o leiaf y nifer hwn o resi. Gweler y %sdogfennaeth%s.

en: Thu
cy: Iau

en: Thursday
cy: Dydd Iau

en: Time
cy: Amser

en: Today
cy: Heddiw

en: Total
cy: Cyfanswm

en: Track table
cy: Tracio tabl

en: Track these data definition statements:
cy: Traciwch y datganiadau diffiniad data hyn:

en: Track these data manipulation statements:
cy: Traciwch y datganiadau trin data hyn:

en: Tracked tables
cy: Tablau a draciwyd

en: Tracking
cy: Tracio

en: Tracking is active.
cy: Mae tracio'n weithredol.

en: Tracking is not active.
cy: Nid yw tracio'n weithredol.

en: Tracking report
cy: Adroddiad tracio

en: Tracking statements
cy: Datganiadau tracio

en: Tu
cy: Ma

en: Tue
cy: Maw

en: Tuesday
cy: Dydd Mawrth

en: Type
cy: Math

en: Unique
cy: Unigryw

en: Unknown error in file upload.
cy: Gwall anhysbys wrth lanlwytho ffeil.

en: Untracked tables
cy: Tablau heb dracio

en: Updated
cy: Diweddarwyd

en: Upload directory
cy: Cyfeiriadur lanlwytho

en: Use SSL
cy: Defnyddio SSL

en: Use database search
cy: Defnyddio chwiliad cronfa ddata

en: Use text field
cy: Defnyddiwch faes testun

en: Use this value
cy: Defnyddiwch y gwerth hwn

en: User
cy: Defnyddiwr

en: Username
cy: Enw defnyddiwr

en: Username:
cy: Enw defnyddiwr:

en: VIEW name
cy: Enw VIEW

en: Value
cy: Gwerth

en: Variable
cy: Newidyn

en: Variables
cy: Newidynnau

en: Version
cy: Fersiwn

en: Version %s snapshot (SQL code)
cy: Ciplun fersiwn %s (cod SQL)

en: Version check
cy: Gwirio fersiwn

en: Version information
cy: Gwybodaeth y fersiwn

en: Versions
cy: Fersiynau

en: View
cy: Dangos

en: View only
cy: Dangos yn unig

en: Warning
cy: Rhybudd

en: We
cy: Me

en: Web server
cy: Gweinydd gwe

en: Wed
cy: Mer

en: Wednesday
cy: DYdd Mercher

en: Welcome to %s
cy: Croeso i %s

en: With selected:
cy: Gyda'r dewis:

en: Wk
cy: Wy

en: Words are separated by a space character (" ").
cy: Caiff geiriau eu gwahanu gan nod bwlch (" ").

en: Write requests
cy: Ceisiadau ysgrifennu

en: Write waits
cy: Arosiadau ysgrifennu

en: Write waits in %
cy: Arosiadau ysgrifennu mewn %

en: Wrong username/password. Access denied.
cy: Enw defnyddiwr/cyfrinair anghywir. Mynediad wedi'i wrthod.

en: Yes
cy: Ie

en: You are about to DESTROY a complete database!
cy: Rydych am DINISTRIO cronfa ddata gyfan!

en: You attempted to load file with unsupported compression (%s). Either support for it is not implemented or disabled by your configuration.
cy: Fe geisioch lwytho ffeil gyda chywasgiad sydd heb ei gynnal (%s). Naill ai bod dim cynhaliaeth ar gyfer hwn neu mae eich ffurfwedd wedi ei analluogi.

en: You can enter hostname/IP address and port separated by space.
cy: Gallwch gyflwyno enw'r gwesteiwr / cyfeiriad IP a'r porth gan eu gwahanu gan fwlch.

en: You probably did not create a configuration file. You might want to use the %1$ssetup script%2$s to create one.
cy: Rydych chi heb greu ffeil ffurfwedd yn ôl pob tebyg. Gallwch ddefnyddio'r %1$sgript gosod%2$s  er mwyn ei chreu.

en: You should upgrade to %s %s or later.
cy: Dylech uwchraddio i %s %s neu'n well.

en: active
cy: gweithredol

en: and then
cy: ac yna

en: as regular expression
cy: fel mynegiad arferol (regular expression)

en: at least one of the words
cy: o leiaf un o'r geiriau

[ctx: for default]
en: None
cy: Dim

en: in use
cy: ar ddefnydd

en: let the user choose
cy: gadewch i'r defnyddiwr ddewis

en: not active
cy: ddim yn weithredol

en: pages
cy: tudalennau

en: phpMyAdmin documentation
cy: Dogfennaeth phpMyAdmin

en: phpMyAdmin homepage
cy: hafan phpMyAdmin

en: phpMyAdmin tried to connect to the MySQL server, and the server rejected the connection. You should check the host, username and password in your configuration and make sure that they correspond to the information given by the administrator of the MySQL server.
cy: Ceisiodd phpMyAdmin gysylltu â'r gweinydd MySQL, ond gwrthododd y gweinydd y cysylltiad. Dylech wirio'r gwesteiwr, enw'r defnyddiwr a'r cyfrinair yn eich ffurfwedd a scirhau eu bod nhw'n cyfateb i'r wybodaeth a roddwyd gan weinyddwr y gweinydd MySQL.

en: unknown
cy: anhysbys
