phpMyAdmin 5.2.1-dev - en to fil translation catalogue (481 entries)

en: %d is not valid row number.
fil: %d ay hindi wastong numero ng hanay.

en: %d object(s) created.
fil: %d (mga) objek na nagawa.

en: %d table(s)
fil: %d (mga) talahanayan

en: %s argument(s) passed
fil: Naipasa ang argumento ng %s

en: %s queries executed %s times in %s seconds.
fil: %s mga query na isinagawa %s beses sa %s segundo.

en: , latest stable version:
fil: , pinakabagong istabiliyang bersyon:

en: A fatal JavaScript error has occurred. Would you like to send an error report?
fil: May naganap na nakamamatay na error sa JavaScript. Gusto mo bang magpadala ng ulat ng error?

en: A newer version of phpMyAdmin is available and you should consider upgrading. The newest version is %s, released on %s.
fil: Ang isang mas bagong bersyon ng phpMyAdmin ay magagamit at dapat mong isaalang-alang ang pag-upgrade. Ang pinakabagong bersyon ay %s, inilabas sa %s.

en: Aborted
fil: Nawawala

en: Access denied!
fil: Walang pahintulot!

en: Add %d value(s)
fil: Magdagdag ng (mga) halaga ng %d

en: Add %s column(s) to index
fil: Magdagdag ng (mga) %s na haligi sa indeks

en: Add a linestring
fil: Magdagdag ng linestring

en: Add a point
fil: Magdagdag ng punto

en: Add a polygon
fil: Magdagdag ng polygon

en: Add an inner ring
fil: Magdagdag ng inner ring

en: Add an option for column "%s".
fil: Magdagdag ng opsyon para sa haligi na "%s".

en: Add chart to grid
fil: Magdagdag ng tsart sa grid

en: Add geometry
fil: Magdagdag ng geometry

en: Add index
fil: Magdagdag ng indeks

en: Add primary key
fil: Magdagdag ng pangunahing key

en: Add table prefix
fil: Magdagdag ng prefix ng talahanayan

en: Add tables from other databases
fil: Magdagdag ng mga talahanayan mula sa iba pang mga database

en: Adding primary key
fil: Pagdaragdag ng pangunahing key

en: Advisor system
fil: Sistema ng tagapayo

en: Affected rows:
fil: Mga apektadong hanay:

[ctx: Alias]
en: Column
fil: Kolumn

[ctx: Alias]
en: Table
fil: Talahanayan

en: An error has been detected and an error report has been automatically submitted based on your settings.
fil: Nakakita ang isang error at isang ulat ng error ay awtomatikong isinumite batay sa iyong mga setting.

en: An error has been detected and an error report has been generated but failed to be sent.
fil: Nakakita ang isang error at isang ulat ng error ay nabuo ngunit nabigong ipadala.

en: Analyse query
fil: Pag-aralan ang query

en: Analysing & loading logs. This may take a while.
fil: Pagsusuri at pag-load ng mga tala. Magtatagal pa ito ng ilang sandali.

en: Analysing logs
fil: Pag-aaralan ng mga tala

en: Analyzing…
fil: Pag-aaralan…

en: Appearance settings
fil: Mga setting ng anyo

en: Apply
fil: Mag-apply

en: Apr
fil: Abril

en: April
fil: Abril

en: Are you sure you wish to change all the column collations and convert the data?
fil: Sigurado ka bang nais mong baguhin ang lahat ng collations ng haligi at i-convert ang data?

en: Are you sure you wish to change the collation and convert the data?
fil: Sigurado ka bang nais mong baguhin ang paghahambing at i-convert ang data?

en: Are you sure?
fil: Sigurado ka ba?

en: As per your settings, they are being submitted currently, please be patient.
fil: Tulad ng iyong mga setting, ang mga ito ay isinumite sa kasalukuyan, mangyaring maging matiyaga.

en: Aug
fil: Agosto

en: August
fil: Agosto

en: Average load
fil: Average na pag-load

en: Back
fil: Bumalik

en: Bad parameters!
fil: Masamang mga parameter!

en: Bad type!
fil: Masamang uri!

en: Bookmark %s has been created.
fil: Nalikha ang bookmark %s.

en: Browse foreign values
fil: Mag-browse ng mga dayuhang halaga

en: Browsing
fil: Pag-browse

en: Buffered memory
fil: Memorya ng buffered

en: Bytes received
fil: Natanggap ang mga byte

en: Bytes sent
fil: Ipinadala ang mga byte

en: Cached memory
fil: Memorya ng cached

en: Cached swap
fil: Pagpapalit ng cached

en: Cancel
fil: Kanselahin

en: Cancel request
fil: Kanselahin ang request

en: Cannot copy database to the same name. Change the name and try again.
fil: Hindi maaaring kopyahin ang database sa parehong pangalan. Baguhin ang pangalan at subukang muli.

en: Cannot rename database to the same name. Change the name and try again
fil: Hindi maaaring palitan ang pangalan ng database sa parehong pangalan. Baguhin ang pangalan at subukang muli

en: Change password
fil: Baguhin ang password

en: Change report settings
fil: Baguhin ang mga setting ng ulat

en: Change settings
fil: Baguhin ang mga setting

en: Changing charset
fil: Pagbabago ng charset

en: Chart
fil: Tsart

en: Chart title
fil: Pamagat ng tsart

en: Choose "GeomFromText" from the "Function" column and paste the string below into the "Value" field.
fil: Piliin ang "GeomFromText" mula sa column na "Function" at i-paste ang string sa ibaba sa patlang na "Halaga".

en: Choose column to display
fil: Pumili ng haligi upang ipakita

en: Click a data point to view and possibly edit the data row.
fil: Mag-click ng punto ng data upang tingnan at posibleng i-edit ang hilera ng data.

en: Click reset zoom button to come back to original state.
fil: I-click ang i-reset ang pindutan ng pag-zoom upang makabalik sa orihinal na estado.

en: Click the drop-down arrow<br>to toggle column's visibility.
fil: I-click ang drop-down na arrow <br> upang maipakita ang visibility ng haligi.

en: Click to dismiss this notification
fil: I-click upang i-dismiss ang notification na ito

en: Click to mark/unmark.
fil: Mag-click upang markahan / alisin ang marka.

en: Click to sort results by this column.
fil: I-click upang pagbutihin ang mga resulta ng haligi na ito.

en: Click to sort.
fil: I-click upang i-sort.

en: Close
fil: Isarado

en: Column
fil: Kolumn

en: Column maximum:
fil: Maximum na haligi:

en: Column minimum:
fil: Haligi ng halagang:

en: Column selector
fil: Tagapili ng hanay

en: Comments
fil: Mga komento

en: Composite with:
fil: Composite na may:

en: Confirm
fil: Kompirmahin

en: Confirm partial dependencies
fil: Kumpirmahin ang mga bahagyang dependency

en: Confirm transitive dependencies
fil: Kumpirmahin ang mga palipat-lipat na dependency

en: Connections
fil: Mga koneksyon

en: Connections / Processes
fil: Mga koneksyon / Mga proseso

en: Continue
fil: Ipagpatuloy

en: Contribute
fil: Mag-ambag

en: Copy
fil: Kopyahin

en: Copy table with prefix
fil: Kopyahin ang talahanayan na may prefix

en: Copy tables to
fil: Kopyahin ang mga talahanayan

en: Copying database
fil: Kinokopya ang database

en: Could not load import plugins, please check your installation!
fil: Hindi mai-load ang mga plugin ng pag-import, mangyaring suriin ang iyong pag-install!

en: Could not load the progress of the import.
fil: Hindi ma-load ang progreso ng pag-import.

en: Create composite index
fil: Lumikha ng composite index

en: Create single-column index
fil: Lumikha ng index ng solong-haligi

en: Create the following table
fil: Lumikha ng sumusunod na talahanayan

en: Create view
fil: Lumikha ng view

en: Current settings
fil: Kasalukuyang mga setting

en: DROP columns %s from the table %s
fil: Ang mga haligi ng DROP %s mula sa talahanayan %s

en: Data point content
fil: Nilalaman ng punto ng data

en: Database %1$s has been copied to %2$s.
fil: Ang database ng %1$s ay nakopya sa %2$s.

en: Database %1$s has been renamed to %2$s.
fil: Ang Database %1$s ay pinalitan ng pangalan sa %2$s.

en: Database Log
fil: Log ng Database

en: Database client version:
fil: Bersyon ng client client:

en: Database comment
fil: Comment ng Database

en: Database server
fil: Server ng Database

en: Dec
fil: Disyembre

en: December
fil: Disyembre

en: Delete
fil: Burahin

en: Delete entry from tracking report?
fil: Tanggalin ang entry mula sa ulat ng pagsubaybay?

en: Delete page
fil: Burahin ang pahina

en: Delete the matches for the %s table?
fil: Tanggalin ang mga tugma para sa talahanayan ng %s?

en: Delete tracking data for these tables?
fil: Tanggalin ang tracking data para sa mga talahanayan na ito?

en: Delete tracking data for these versions?
fil: Tanggalin ang data ng pagsubaybay para sa mga bersyon na ito?

en: Delete tracking data for this table?
fil: Tanggalin ang data ng pagsubaybay para sa table na ito?

en: Delete tracking data for this version?
fil: Tanggalin ang data ng pagsubaybay para sa bersyon na ito?

en: Deleting
fil: Pagtanggal

en: Deleting tracking data
fil: Tinatanggal ang data sa pagsubaybay

en: Differential
fil: Kaugalian

en: Directory [code]config[/code], which is used by the setup script, still exists in your phpMyAdmin directory. It is strongly recommended to remove it once phpMyAdmin has been configured. Otherwise the security of your server may be compromised by unauthorized people downloading your configuration.
fil: Ang [code]config[/code] na Direktoryo, na ginagamit ng script ng pag-setup, ay umiiral pa rin sa iyong direktoryo ng phpMyAdmin. Mahigpit na inirerekomenda na tanggalin ito kapag na-configure na ang phpMyAdmin. Kung hindi man ay maaaring makompromiso ang seguridad ng iyong server ng mga hindi awtorisadong tao na nagda-download ng iyong configuration.

en: Disable %s
fil: Huwag paganahin ang %s

[ctx: Display format]
en: Table
fil: Talahanayan

en: Divided by %s
fil: Hinati ng %s

en: Do you really want to DROP the selected partition(s)? This will also DELETE the data related to the selected partition(s)!
fil: Gusto mo ba talagang DROP ang napiling (mga) partisyon? Bibigyan din nito ang data na may kaugnayan sa piniling (mga) partisyon!

en: Do you really want to TRUNCATE the selected partition(s)?
fil: Gusto mo ba talagang i-TRUNCATE ang napiling (mga)partisyon?

en: Do you really want to delete the search "%s"?
fil: Gusto mo bang tanggalin ang paghahanap na "%s"?

en: Do you really want to delete the selected items?
fil: Gusto mo ba talagang tanggalin ang mga napiling item?

en: Do you really want to delete this bookmark?
fil: Gusto mo bang tanggalin ang bookmark na ito?

en: Do you really want to delete this central column?
fil: Gusto mo ba talagang tanggalin ang gitnang hanay na ito?

en: Do you really want to delete user group "%s"?
fil: Gusto mo bang tanggalin ang pangkat ng gumagamit na "%s"?

en: Do you really want to execute "%s"?
fil: Nais mo bang isagawa ang "%s"?

en: Do you really want to remove partitioning?
fil: Gusto mo ba talagang alisin ang partisyon?

en: Do you really want to revoke the selected user(s) ?
fil: Gusto mo ba talagang bawiin ang mga napiling gumagamit(s)?

en: Do you really want to see all of the rows? For a big table this could crash the browser.
fil: Gusto mo ba talagang makita ang lahat ng mga hanay? Para sa isang malaking table na ito ay maaaring crash ang browser.

en: Do you want to copy encryption key?
fil: Gusto mo bang kopyahin ang key ng encryption?

en: Do you want to save the changes to the current page?
fil: Gusto mo bang i-save ang mga pagbabago sa kasalukuyang pahina?

en: Documentation
fil: Dokumentasyon

en: Done
fil: Tapos na

en: Double-click to copy column name.
fil: Mag-double-click upang kopyahin ang pangalan ng haligi.

en: Drag to reorder.
fil: I-drag upang muling isaayos.

en: Drop files here
fil: I-drop ang mga file dito

en: Dropping Foreign key.
fil: Ang pag-drop ng Dayuhang key.

en: Dropping Primary Key/Index
fil: Ang Pag-drop sa Pangunahing Pangunahing / Index

en: Dropping column
fil: Ang pag-drop ng kolumn

en: ENUM/SET editor
fil: Editor ng ENUM/SET

en: Each point represents a data row.
fil: Ang bawat punto ay kumakatawan sa isang hilera ng data.

en: Edit
fil: I-Edit

en: Edit index
fil: I-edit ang indeks

en: Enable %s
fil: Paganahin ang %s

en: Enable foreign key checks
fil: Paganahin ang mga banyagang key check

en: Encryption key
fil: Key ng pag-encrypt

en: End of step
fil: Katapusan ng hakbang

en: Enter each value in a separate field.
fil: I-enter ang bawat halaga sa isang hiwalay na field.

en: Error code: %s
fil: Error ng code: %s

en: Error in processing request
fil: Error sa kahilingan sa pagproseso

en: Error text: %s
fil: Error ng text: %s

en: Execute this query again?
fil: Ipatupad muli ang query na ito?

en: Explain output
fil: Ipaliwanag ang output

en: Export relational schema
fil: I-export ang pamanggit na panuntunan

en: Extremely weak
fil: Lubhang mahina

en: Failed
fil: Nabigo

en: Failed building chart grid with imported config. Resetting to default config…
fil: Nabigong gusali grid grid na may na-import na config. Ang pag-reset sa default config…

en: Failed parsing config file. It doesn't seem to be valid JSON code.
fil: Nabigong pag-parse ng config file. Mukhang hindi wastong JSON code.

en: Failed to get real row count.
fil: Nabigong makakuha ng tunay na bilang ng hilera.

en: Feb
fil: Pebrero

en: February
fil: Pebrero

en: Filter
fil: Salain

en: Filter queries by word/regexp:
fil: Salain ang mga query sa pamamagitan ng salita / regexp:

en: Following settings will be applied globally and reset to default on server restart:
fil: Ang mga sumusunod na setting ay ilalapat globally at i-reset sa default sa pag-restart ng server:

en: Formatting SQL…
fil: Pag-format ng SQL…

en: Free memory
fil: Libreng memorya

en: Free swap
fil: Libreng swap

en: Fri
fil: Biyernes

en: Friday
fil: Biyernes

en: From general log
fil: Mula sa pangkalahatang log

en: From slow log
fil: Mula sa mabagal na pag-log

en: Garbled Data
fil: Malungkot na Data

en: General settings
fil: Pangkalahatang mga setting

en: Generate
fil: Gumawa

en: Generate password
fil: Bumuo ng password

en: Get support
fil: Kumuha ng suporta

en: Go
fil: Pumunta

en: Go to link:
fil: Pumunta sa link:

en: Good
fil: Mabuti

en: Group queries, ignoring variable data in WHERE clauses
fil: Mga query ng grupo, hindi binabalewala ang variable na data sa SAAN na mga clause

en: Hide arguments
fil: Itago ang mga argumento

en: Hide find and replace criteria
fil: Itago ang paghahanap at palitan ang pamantayan

en: Hide panel
fil: Itago ang panel

en: Hide partial dependencies list
fil: Itago ang mga listahan ng bahagyang dependency

en: Hide query box
fil: Itago ang query box

en: Hide search criteria
fil: Itago ang pamantayan sa paghahanap

en: Hide search results
fil: Itago ang mga resulta ng paghahanap

en: Hour
fil: Oras

en: Hovering over a point will show its label.
fil: Ang pagpapalabas sa isang punto ay magpapakita ng label nito.

en: However on last run no data has been parsed, this usually means phpMyAdmin won't be able to finish this import unless you increase php time limits.
fil: Gayunpaman sa huling pagtakbo walang data na na-parse, kadalasang nangangahulugan ito na hindi magagawang tapusin ng phpMyAdmin ang import na ito maliban kung pinapataas mo ang mga limitasyon ng oras ng php.

en: If you experience any problems please submit a bug report manually.
fil: Kung nakakaranas ka ng anumang mga problema, mangyaring magsumite nang manu-mano ng isang ulat ng bug.

en: Ignore
fil: Huwag pansinin

en: Ignore All
fil: Huwag pansinin ang Lahat

en: Import
fil: I-import

en: Import has been successfully finished, %d query executed. | Import has been successfully finished, %d queries executed.
fil[0]: Matagumpay na natapos ang pag-import, isinagawa ang %d query.
fil[1]: Ang pag-import ay natapos na, ang mga %d tanong na isinagawa.

en: Import monitor configuration
fil: I-import ang pagsasaayos ng monitor

en: Import status
fil: Pag-import ng katayuan

en: Incomplete params
fil: Hindi kumpleto ang mga params

en: Indicates that you have made changes to this page; you will be prompted for confirmation before abandoning changes
fil: Nagpapahiwatig na gumawa ka ng mga pagbabago sa pahinang ito; ikaw ay sasabihan para sa pagkumpirma bago iwanan ang mga pagbabago

en: Inner ring
fil: Panloob na singsing

en: It seems that the connection to server has been lost. Please check your network connectivity and server status.
fil: Tila na ang koneksyon sa server ay nawala. Mangyaring suriin ang pagkakakonekta ng iyong network at kalagayan ng server.

en: Jan
fil: Enero

en: January
fil: Enero

en: Jul
fil: Hulyo

en: July
fil: Hulyo

en: Jump to Log table
fil: Tumalon sa talaan ng Log

en: Jun
fil: Junyo

en: June
fil: Hunyo

en: License
fil: Lisensya

en: Link with main panel
fil: Mag-link sa pangunahing panel

en: Links to
fil: Mga link sa

en: List of changes
fil: Listahan ng mga pagbabago

en: Loading logs
fil: Naglo-load ng mga tala

en: Loading…
fil: Naglo-load…

en: Local monitor configuration incompatible!
fil: Ang pagsasaayos ng lokal na monitor ay hindi magkatugma!

en: Log analysed, but no data found in this time span.
fil: Na-aralan ang pag-log, ngunit walang data na natagpuan sa panahong ito.

en: Log data loaded. Queries executed in this time span:
fil: Naka-load ang data ng log. Mga query na isinagawa sa panahong ito:

en: Log table filter options
fil: Mag-log ng mga pagpipilian sa filter ng talahanayan

en: Login cookie store is lower than cookie validity configured in phpMyAdmin, because of this, your login will expire sooner than configured in phpMyAdmin.
fil: Ang cookie store ng pag-login ay mas mababa kaysa sa validity ng cookie na na-configure sa phpMyAdmin, dahil dito, ang iyong pag-login ay mag-e-expire mas maaga kaysa sa naka-configure sa phpMyAdmin.

en: Mar
fil: Marso

en: March
fil: Marso

en: Matched rows:
fil: Naitugma na mga hilera:

en: Maximum value:
fil: Pinakamataas na halaga:

en: May
fil: Mayo

en: Minimum value:
fil: Minimum na halaga:

en: Minute
fil: Minuto

en: Missing value in the form!
fil: Nawawalang halaga sa form!

en: Modifications have been saved
fil: Ang mga pagbabago ay nai-save na

en: Mon
fil: Lunes

en: Monday
fil: Lunes

en: Monitor refresh failed
fil: Nabigo ang pag-refresh ng monitor

en: More
fil: Higit pa

en: More settings
fil: Higit pang mga setting

en: MySQL accepts additional values not selectable by the datepicker; key in those values directly if desired
fil: Tinatanggap ng MySQL ang mga karagdagang halaga na hindi maaaring piliin ng datepicker; susi sa mga halagang iyon nang direkta kung ninanais

en: MySQL accepts additional values not selectable by the slider; key in those values directly if desired
fil: Tinatanggap ng MySQL ang mga karagdagang halaga na hindi maaaring piliin ng slider; susi sa mga halagang iyon nang direkta kung ninanais

en: No
fil: Hindi

en: No accounts selected.
fil: Walang piniling mga account.

en: No columns in the central list. Make sure the Central columns list for database %s has columns that are not present in the current table.
fil: Walang mga haligi sa gitnang listahan. Tiyaking listahan ng Mga haligi ng Central para sa database %s ay may mga haligi na wala sa kasalukuyang talahanayan.

en: No data found
fil: Walang natagpuang data

en: No databases selected.
fil: Walang piniling mga database.

en: No dependencies selected!
fil: Walang napiling mga dependency!

en: No files available on server for import!
fil: Walang magagamit na mga file sa server para sa pag-import!

en: No parameters found!
fil: Walang nakitang mga parameter!

en: No partial dependencies selected!
fil: Walang piniling partial dependencies!

en: No routine is exportable. Required privileges may be lacking.
fil: Walang karaniwang gawain ay maaaring i-export. Maaaring kulang ang mga kinakailangang pribilehiyo.

en: No tables found in database.
fil: Walang mga talahanayan na natagpuan sa database.

en: No tables selected.
fil: Walang talahanayan na napili.

en: None
fil: Wala

en: Note: If the file contains multiple tables, they will be combined into one.
fil: Tandaan: Kung ang file ay naglalaman ng maraming mga talahanayan, sila ay pinagsama sa isa.

en: Nov
fil: Nobyembre

en: November
fil: Nobyembre

en: Null
fil: Wala

en: Oct
fil: Oktubre

en: October
fil: Oktubre

en: Official Homepage
fil: Opisyal na Homepage

en: Open page
fil: Buksan ang pahina

en: Or alternately go to 'Operations' tab of any database to set it up there.
fil: O halili na pumunta sa 'Operations' na tab ng anumang database upang i-set up ito doon.

en: Original length
fil: Orihinal na haba

en: Other
fil: Iba pa

en: Outer ring
fil: Panlabas na singsing

en: Outer ring:
fil: Panlabas na singsing:

en: Output
fil: Awtput

en: PHP extension:
fil: Extension ng PHP:

en: PHP version:
fil: Bersyon ng PHP:

en: Page name
fil: Pangalan ng pahina

en: Page-related settings
fil: Mga setting na may kaugnayan sa pahina

en: Pause monitor
fil: I-pause ang monitor

en: Pick
fil: Pumili

en: Please add at least one variable to the series!
fil: Mangyaring magdagdag ng kahit isang variable sa serye!

en: Please enter a valid email address
fil: Mangyaring magpasok ng isang wastong email address

en: Please enter a valid hexadecimal string. Valid characters are 0-9, A-F.
fil: Mangyaring magpasok ng wastong hexadecimal string. Ang mga wastong character ay 0-9, A-F.

en: Please enter a valid length!
fil: Mangyaring magpasok ng wastong haba!

en: Please enter a valid number!
fil: Mangyaring magpasok ng wastong numero!

en: Please enter a valid page name
fil: Mangyaring magpasok ng wastong pangalan ng pahina

en: Please fix this field
fil: Paki-ayos ang patlang na ito

en: Please look at the bottom of this window.
fil: Mangyaring tingnan ang ilalim ng window na ito.

en: Please select a page to continue
fil: Mangyaring pumili ng isang pahina upang magpatuloy

en: Please select column(s) for the index.
fil: Mangyaring pumili ng (mga) haligi para sa indeks.

en: Please select the file you want to import:
fil: Pakipili ang file na gusto mong i-import:

en: Please select the primary key or a unique key!
fil: Pakipili ang pangunahing key o isang natatanging key!

en: Point
fil: Punto

en: Point %d
fil: Punto ng %d

en: Point %d:
fil: Punto ng %d:

en: Point:
fil: Punto:

en: Possible performance issues
fil: Posibleng mga isyu sa pagganap

en: Preview SQL
fil: I-preview ang SQL

en: Primary
fil: Pangunahin

en: Primary key added.
fil: Idinagdag ang pangunahing key.

en: Print
fil: I-print

en: Processes
fil: Mga proseso

en: Processing request
fil: Kahilingan sa pagpoproseso

en: Profiling results
fil: Mga resulta ng profile

en: Protocol version:
fil: Bersyon ng protocol:

en: Query cache efficiency
fil: Kahusayan sa cache ng query

en: Query cache usage
fil: Paggamit ng cache ng query

en: Query cache used
fil: Ginamit ang cache ng query

en: Questions
fil: Mga tanong

en: Range search
fil: Saklaw ng paghahanap

en: Reload page
fil: I-reload ang pahina

en: Removing Selected Users
fil: Pag-alis ng Mga Piniling User

en: Renaming databases
fil: Pagpapalit ng database

en: Replace table with prefix
fil: Palitan ang table na may prefix

en: Request aborted!!
fil: Hinihinto ang kahilingan!!

en: Request failed!!
fil: Nabigong kahilingan!!

en: Reset
fil: I-reset

en: Reset all
fil: I-reset lahat

en: Resume monitor
fil: Ipagpatuloy ang monitor

en: SQL query:
fil: SQL na tanong:

en: Sat
fil: Sabado

en: Saturday
fil: Sabado

en: Save
fil: I-save

en: Save & close
fil: I-save at isara

en: Save page
fil: I-save ang pahina

en: Save page as
fil: I-save ang pahina bilang

en: Script timeout passed, if you want to finish import, please %sresubmit the same file%s and import will resume.
fil: Lumipas ang oras ng script, kung nais mong tapusin ang pag-import, mangyaring %sresubmit ang parehong file%s at ang pag-import ay magpapatuloy.

en: Search this list
fil: Hanapin ang listahang ito

en: Searching
fil: Naghahanap

en: Second
fil: Segundo

en: Second step of normalization (2NF)
fil: Ikalawang hakbang ng normalisasyon (2NF)

en: See more
fil: Tingnan ang higit pa

en: Select Foreign Key
fil: Piliin ang Dayuhang Key

en: Select all
fil: Piliin ang lahat

en: Select at least one of the options!
fil: Pumili ng hindi bababa sa isa sa mga pagpipilian!

en: Select database first
fil: Piliin ang database muna

en: Select referenced key
fil: Piliin ang na-refer na susi

en: Select two columns
fil: Pumili ng dalawang haligi

en: Select two different columns
fil: Pumili ng dalawang magkakaibang hanay

en: Selected dependencies are as follows:
fil: Ang mga napiling dependency ay ang mga sumusunod:

en: Selected partial dependencies are as follows:
fil: Ang mga napiling bahagyang dependency ay ang mga sumusunod:

en: Send error report
fil: Magpadala ng ulat ng error

en: Sep
fil: Septyembre

en: September
fil: Septyembre

en: Server charset:
fil: Ang charset ng server:

en: Server connection collation
fil: Pag-collage ng koneksyon sa server

en: Server connection:
fil: Koneksyon ng server:

en: Server running with Suhosin. Please refer to %sdocumentation%s for possible issues.
fil: Server na tumatakbo sa Suhosin. Mangyaring sumangguni sa %sdocumentation%s para sa posibleng mga isyu.

en: Server type:
fil: Uri ng serber:

en: Server version:
fil: Bersyon ng serber:

en: Server:
fil: Serber:

en: Set log_output to %s
fil: Itakda ang log_output sa %s

en: Set long_query_time to %d seconds.
fil: Itakda ang long_query_time sa %d segundo.

en: Settings
fil: Mga setting

[ctx: Short month name]
en: May
fil: Mayo

en: Show PHP information
fil: Ipakita ang impormasyon ng PHP

en: Show all
fil: Ipakita lahat

en: Show arguments
fil: Ipakita ang mga argumento

en: Show find and replace criteria
fil: Ipakita ang pamamaraang hanapin at palitan

en: Show hidden navigation tree items.
fil: Ipakita ang mga nakatagong item sa puno ng nabigasyon.

en: Show me the possible partial dependencies based on data in the table
fil: Ipakita sa akin ang posibleng mga bahagyang dependency batay sa data sa talahanayan

en: Show panel
fil: Ipakita ang panel

en: Show query box
fil: Ipakita ang query box

en: Show report details
fil: Ipakita ang mga detalye ng ulat

en: Show search criteria
fil: Ipakita ang pamantayan sa paghahanap

en: Show search results
fil: Ipakita ang mga resulta ng paghahanap

en: Showing bookmark
fil: Pagpapakita ng bookmark

en: Showing rows %1$s - %2$s.
fil: Ipinapakita ang mga hilera %1$s - %2$s.

en: Simulate query
fil: Simulate ang query

en: Since grouping of INSERTs queries has been selected, INSERT queries into the same table are also being grouped together, disregarding of the inserted data.
fil: Dahil ang pagpapangkat ng mga query sa INSERTs ay napili, ang mga query sa INSERT sa parehong talahanayan ay pinagsasama-sama, binabalewala ang ipinasok na data.

en: Sit tight! It may take few seconds depending on data size and column count of the table.
fil: Umupo nang masikip! Maaaring tumagal ng ilang segundo depende sa laki ng data at bilang ng haligi ng talahanayan.

en: Some error occurred while getting SQL debug info.
fil: May naganap na error habang nakakakuha ng impormasyon sa debug ng SQL.

en: Some errors have been detected on the server!
fil: Nakita ang ilang mga error sa server!

en: Start auto refresh
fil: Magsimula ng auto refresh

en: Status
fil: Katayuan

en: Step
fil: Hakbang

en: Stop auto refresh
fil: Ihinto ang auto refresh

en: Strong
fil: Malakas

en: Structure
fil: Istruktura

en: Submit
fil: Ipasa

en: Submit error report
fil: Isumite ang ulat ng error

en: Succeeded
fil: Nagtagumpay

en: Success
fil: Tagumpay

en: Successfully deleted the page
fil: Matagumpay na nabura ang pahina

en: Sum of grouped rows:
fil: Kabuuan ng mga hilera na naka-grupo:

en: Sun
fil: Linggo

en: Sunday
fil: Linggo

en: Switch to %svisual builder%s
fil: Lumipat sa %svisual builder%s

en: System CPU usage
fil: Paggamit ng system ng CPU

en: System memory
fil: Memorya ng sistem

en: System swap
fil: Pagpapalit ng system

en: Table comments:
fil: Mga komento ng talahanayan:

en: Tables
fil: Mga talahanayan

en: Taking you to next step…
fil: Dadalhin ka sa susunod na hakbang…

en: Template was created.
fil: Nilikha ang template.

en: Template was deleted.
fil: Ang template ay tinanggal.

en: Template was loaded.
fil: Na-load ang template.

en: Template was updated.
fil: Na-update ang template.

en: Thank you for submitting this report.
fil: Salamat sa pagsumite ng ulat na ito.

en: The %s file is not available on this system, please visit %s for more information.
fil: Ang file na %s 1 ay hindi magagamit sa sistemang ito, mangyaring bisitahin ang %s 2 para sa karagdagang impormasyon.

en: The bookmark has been deleted.
fil: Ang bookmark ay tinanggal.

en: The chart arrangement configuration in your browsers local storage is not compatible anymore to the newer version of the monitor dialog. It is very likely that your current configuration will not work anymore. Please reset your configuration to default in the <i>Settings</i> menu.
fil: Ang configuration ng pag-aayos ng chart sa iyong mga browser ng lokal na imbakan ay hindi katugma sa mas bagong bersyon ng dialog ng monitor. Malamang na hindi na gagana ang iyong kasalukuyang configuration. Mangyaring i-reset ang iyong configuration sa default sa menu na <i>Settings</i>.

en: The curl extension was not found and allow_url_fopen is disabled. Due to this some features such as error reporting or version check are disabled.
fil: Hindi nakita ang extension ng curl at pinapayagan ang allow_url_fopen. Dahil dito ang ilang mga tampok tulad ng pag-uulat ng error o pag-check ng bersyon ay hindi pinagana.

en: The database name is empty!
fil: Walang laman ang pangalan ng database!

en: The database name is not known for this query in the server's logs.
fil: Ang pangalan ng database ay hindi kilala para sa query na ito sa mga log ng server.

en: The definition of a stored function must contain a RETURN statement!
fil: Ang kahulugan ng isang naka-imbak na function ay dapat maglaman ng pahayag ng RETURN!

en: The first step of normalization is complete for table '%s'.
fil: Ang unang hakbang ng normalisasyon ay kumpleto para sa talahanayan '%s'.

en: The following actions will be performed:
fil: Gagawin ang mga sumusunod na aksyon:

en: The host name is empty!
fil: Ang pangalan ng host ay walang laman!

en: The mbstring PHP extension was not found and you seem to be using a multibyte charset. Without the mbstring extension phpMyAdmin is unable to split strings correctly and it may result in unexpected results.
fil: Hindi nakita ang extension ng mbstring PHP at mukhang gumagamit ka ng multibyte charset. Kung wala ang extension ng mbstring, ang phpMyAdmin ay hindi ma-split ang mga string nang wasto at maaaring magresulta ito sa hindi inaasahang mga resulta.

en: The password is empty!
fil: Walang laman ang password!

en: The passwords aren't the same!
fil: Ang mga password ay hindi pareho!

en: The phpMyAdmin configuration storage has been deactivated. %sFind out why%s.
fil: Ang imbakan ng configuration ng phpMyAdmin ay na-deactivate. %sFind out kung bakit%s.

en: The phpMyAdmin configuration storage is not completely configured, some extended features have been deactivated. %sFind out why%s.
fil: Ang imbakan ng configuration ng phpMyAdmin ay hindi ganap na isinaayos, ang ilang mga pinalawig na tampok ay na-deactivate. %sFind out kung bakit%s.

en: The plot can be resized by dragging it along the bottom right corner.
fil: Maaaring palitan ang balangkas sa pamamagitan ng pag-drag nito sa ilalim ng kanang sulok sa ibaba.

en: The user name is empty!
fil: Ang pangalan ng user ay walang laman!

en: There was a problem accessing your browser storage, some features may not work properly for you. It is likely that the browser doesn't support storage or the quota limit has been reached. In Firefox, corrupted storage can also cause such a problem, clearing your "Offline Website Data" might help. In Safari, such problem is commonly caused by "Private Mode Browsing".
fil: Nagkaroon ng problema sa pag-access sa imbakan ng iyong browser, maaaring hindi gumana ng maayos ang ilang mga tampok para sa iyo. Malamang na ang browser ay hindi sumusuporta sa imbakan o ang limitasyon ng quota ay naabot na. Sa Firefox, masira ang imbakan ay maaaring maging sanhi ng gayong problema, ang pag-clear ng iyong "Offline Website Data" ay maaaring makatulong. Sa Safari, ang naturang problema ay kadalasang sanhi ng "Private Browsing Mode".

en: Third step of normalization (3NF)
fil: Ikatlong hakbang ng normalisasyon (3NF)

en: This action may change some of the columns definition.[br]Are you sure you want to continue?
fil: Maaaring baguhin ng pagkilos na ito ang ilan sa kahulugan ng mga haligi. [br]Sigurado ka bang gusto mong magpatuloy?

en: This column shows the amount of identical queries that are grouped together. However only the SQL query itself has been used as a grouping criteria, so the other attributes of queries, such as start time, may differ.
fil: Ipinapakita ng hanay na ito ang dami ng magkaparehong mga query na pinagsama-sama. Gayunpaman lamang ang query sa SQL mismo ay ginamit bilang isang pamantayan ng pagpapangkat, kaya ang iba pang mga katangian ng mga query, tulad ng oras ng pagsisimula, ay maaaring magkaiba.

en: This field is required
fil: Ang patlang na ito ay kinakailangan

en: This operation could take a long time. Proceed anyway?
fil: Ang operasyon na ito ay maaaring tumagal ng mahabang panahon. Magpatuloy pa rin?

en: This operation will attempt to convert your data to the new collation. In rare cases, especially where a character doesn't exist in the new collation, this process could cause the data to appear incorrectly under the new collation; in this case we suggest you revert to the original collation and refer to the tips at
fil: Susubukan ng operasyong ito na i-convert ang iyong data sa bagong paghahambing. Sa mga bihirang kaso, lalo na kung ang isang character ay hindi umiiral sa bagong paghahambing, ang prosesong ito ay maaaring maging sanhi ng data na lumitaw nang hindi tama sa ilalim ng bagong paghahambing; sa kasong ito iminumungkahi namin na bumalik ka sa orihinal na paghahambing at sumangguni sa mga tip sa

en: This table does not contain a unique column. Features related to the grid edit, checkbox, Edit, Copy and Delete links may not work after saving.
fil: Ang mesa na ito ay hindi naglalaman ng isang natatanging haligi. Ang mga tampok na may kaugnayan sa pag-edit ng grid, checkbox, I-edit, Kopyahin at Tanggalin ang mga link ay maaaring hindi gumana pagkatapos i-save.

en: Through this operation, MySQL attempts to map the data values between collations. If the character sets are incompatible, there may be data loss and this lost data may <b>NOT</b> be recoverable simply by changing back the column collation(s). <b>To convert existing data, it is suggested to use the column(s) editing feature (the "Change" Link) on the table structure page. </b>
fil: Sa pamamagitan ng operasyong ito, sinubukan ng MySQL na i-map ang mga halaga ng data sa pagitan ng mga collation. Kung ang mga set ng character ay hindi tugma, maaaring may pagkawala ng data at nawala ang data na ito ay maaaring <b>HINDI</b> mabawi sa pamamagitan ng pagbabago ng (mga) haligi ng haligi. <b>Upang i-convert ang umiiral na data, iminungkahing gamitin ang tampok na pag-edit ng hanay (ang "Palitan ang" Link) sa pahina ng istraktura ng talahanayan. </b>

en: Thu
fil: Huwebes

en: Thursday
fil: Huwebes

en: Time
fil: Oras

en: Time taken:
fil: Oras kinuha:

en: To zoom in, select a section of the plot with the mouse.
fil: Upang mag-zoom in, pumili ng isang seksyon ng isang lagay ng lupa gamit ang mouse.

en: Today
fil: Ngayon

en: Total memory
fil: Kabuuang memory

en: Total swap
fil: Kabuuang swap

en: Total time:
fil: Kabuuang Oras:

en: Total:
fil: Kabuuan:

en: Tracking data deleted successfully.
fil: Matagumpay na natanggal ang data ng pagsubaybay.

en: Traffic
fil: Trapiko

en: Tue
fil: Martes

en: Tuesday
fil: Martes

en: Type
fil: Uri

en: Unit
fil: Yunit

en: Unlink from main panel
fil: I-unlink mula sa pangunahing panel

en: Untitled
fil: Walang pamagat

en: Use OpenStreetMaps as Base Layer
fil: Gamitin ang OpenStreetMaps bilang Base Layer

en: Used memory
fil: Ginamit na memorya

en: Used swap
fil: Ginamit na swap

en: Value for the column "%s"
fil: Halaga para sa haligi na "%s"

en: Values for a new column
fil: Mga halaga para sa isang bagong haligi

en: Values for column %s
fil: Mga halaga para sa haligi %s

en: Version %1$s was created for selected tables, tracking is active for them.
fil: Ang Bersyon %1$s ay nilikha para sa napiling mga talahanayan, ang pagsubaybay ay aktibo para sa kanila.

en: Version information:
fil: Impormasyon ng bersyon:

en: Very weak
fil: Napaka-mahina

en: Warning: a form on this page has more than %d fields. On submission, some of the fields might be ignored, due to PHP's max_input_vars configuration.
fil: Babala: isang form sa pahinang ito ay may higit sa %d na mga patlang. Sa pagsusumite, ang ilan sa mga patlang ay maaaring hindi pinansin, dahil sa configuration ng max_input_vars ng PHP.

en: Weak
fil: Mahina

en: Web server
fil: Serber ng web

en: Wed
fil: Miyerkules

en: Wednesday
fil: Miyerkules

en: Y values
fil: Mga balyus ng Y

en: Yes
fil: Oo

en: You are about to DESTROY a complete database!
fil: Malapit mo nang MAGIBA ang isang kumpletong database!

en: You are about to DESTROY a complete table!
fil: Malapit mo nang MAGIBA ang isang kompletong talahanayan!

en: You are about to TRUNCATE a complete table!
fil: Malalaman mo na ang isang kumpletong talahanayan!

en: You are using the demo server. You can do anything here, but please do not change root, debian-sys-maint and pma users. More information is available at %s.
fil: Ginagamit mo ang demo server. Maaari kang gumawa ng anumang bagay dito, ngunit mangyaring huwag baguhin ang ugat, debian-sys-maint at mga gumagamit ng pma. Ang karagdagang impormasyon ay makukuha sa %s.

en: You can also edit most values<br>by clicking directly on them.
fil: Maaari mo ring i-edit ang karamihan ng mga halaga <br> sa pamamagitan ng pag-click nang direkta sa mga ito.

en: You can also edit most values<br>by double-clicking directly on them.
fil: Maaari mo ring i-edit ang karamihan sa mga halaga<br> sa pamamagitan ng pag-double-click nang direkta sa mga ito.

en: You can't change these variables. Please log in as root or contact your database administrator.
fil: Hindi mo mababago ang mga variable na ito. Paki-log in bilang root o kontakin ang administrator ng iyong database.

en: You have edited some data and they have not been saved. Are you sure you want to leave this page before saving the data?
fil: Nag-edit ka ng ilang data at hindi na-save ang mga ito. Sigurado ka bang gusto mong umalis sa pahinang ito bago i-save ang data?

en: You have to choose at least one column to display!
fil: Kailangan mong pumili ng hindi bababa sa isang hanay upang ipakita!

en: You have unsaved changes; are you sure you want to leave this page?
fil: Mayroon kang mga hindi nai-save na pagbabago; sigurado ka ba na gusto mong umalis sa pahinang ito?

en: You haven't saved the changes in the layout. They will be lost if you don't save them. Do you want to continue?
fil: Hindi mo nai-save ang mga pagbabago sa layout. Mawala ang mga ito kung hindi mo sila i-save. Gusto mo bang magpatuloy?

en: You may want to refresh the page.
fil: Baka gusto mong i-refresh ang pahina.

en: You probably tried to upload a file that is too large. Please refer to %sdocumentation%s for a workaround for this limit.
fil: Malamang na sinubukan mong mag-upload ng isang file na masyadong malaki. Mangyaring sumangguni sa %sdocumentation%s para sa isang workaround para sa limitasyong ito.

en: You were logged out from one server, to logout completely from phpMyAdmin, you need to logout from all servers.
fil: Ikaw ay naka-log out mula sa isang server, upang ganap na mag-logout mula sa phpMyAdmin, kailangan mong mag-logout mula sa lahat ng mga server.

en: Your PHP parameter [a@https://www.php.net/manual/en/session.configuration.php#ini.session.gc-maxlifetime@_blank]session.gc_maxlifetime[/a] is lower than cookie validity configured in phpMyAdmin, because of this, your login might expire sooner than configured in phpMyAdmin.
fil: Ang iyong parameter na PHP [a@https://www.php.net/manual/en/session.configuration.php#ini.session.gc-maxlifetime@_blank] session.gc_maxlifetime[/a] ay mas mababa kaysa sa configure ng validity ng cookie sa phpMyAdmin, dahil dito, ang iyong pag-login ay maaaring mag-expire mas maaga kaysa sa isinaayos sa phpMyAdmin.

en: Your export is incomplete, due to a low execution time limit at the PHP level!
fil: Ang iyong pag-export ay hindi kumpleto, dahil sa isang mababang limitasyon ng oras ng pagpapatupad sa antas ng PHP!

en: cancel
fil: kanselahin

en: general_log and slow_query_log are enabled.
fil: Ang general_log at slow_query_log ay pinagana.

en: general_log is enabled.
fil: Pinagana ang general_log.

en: log_output is not set to TABLE.
fil: Ang log_output ay hindi nakatakda sa TALAAN.

en: log_output is set to TABLE.
fil: Ang log_output ay nakatakda sa TALAAN.

en: long_query_time is set to %d second(s).
fil: Ang long_query_time ay naka-set sa %d (mga) segundo.

en: phpMyAdmin Demo Server
fil: Serber ng phpMyAdmin Demo

en: slow_query_log and general_log are disabled.
fil: Ang slow_query_log at general_log ay hindi pinagana.

en: slow_query_log is enabled, but the server logs only queries that take longer than %d seconds. It is advisable to set this long_query_time 0-2 seconds, depending on your system.
fil: Ang enable ang slow_query_log, ngunit ang mga server ay nag-log ng mga query lamang na mas matagal kaysa sa %d segundo. Iminumungkahi na itakda ang long_query_time na 0-2 segundo na ito, depende sa iyong system.

en: slow_query_log is enabled.
fil: Pinagana ang slow_query_log.

en: up to date
fil: napapanahon
